Giải pháp remove all frp samsung remove MI account all xiaomi smartphone
Tổng Hợp Giải pháp oppo google acc Remove một vài samsung 6.0.1 acc google
Hướng dẫn đăng bài - up ảnh - mua file
Bảng giá ACTIVE Chuyên Doanh Và Vị Trí Banner

CẦN MUA CODE UNLOCK, CHECK ICLOUD, MỞ ICLOUD HÃY CLICK BUYCODE123.COM
Bình Dương chuyên phần mềm cho anh em cửa hàng
TRUNG GIAN MUA BÁN ANH EM DONGNAIGSM
Bảng giá mở Khóa ICLOUD IPHONE6-6S-6Plus-6SPlus-IP7-IP7Plus 2016-2017-Giá Chỉ Từ 400000VNĐ

[Chém Gió] Tâm sự về mối Tình đầu !Giải nhất 200DNG.Giải nhì 150DNG

Thảo luận trong 'Khu vực chém gió'

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TUANLTE

TUANLTE Software Android Moderator

Nghề nghiệp:
    Software
    Đúng là thời 8x đầu 9x còn trong sáng quá
    Lần nào viết thư cho ng ấy cũng ngồi gò từng chữ bên cái đèn dầu , buồn ngủ gục xuống tóc cháy xèo bốc mùi sờ thấy mất 1 chỏm tóc tỉnh ngủ
    Rồi mộng mơ đủ thứ trên trời dưới biển ( trẻ con quá bây giờ gọi là trẻ trâu )
    Mà chả lần nào đưa đến tay ng ấy dc - nếu có dc thì cũng bị lũ bạn giật rồi
    Nên có thư là cố giấu khổ lắm : giấu bạn bè sợ nó lấy đọc chọc ghẹo , giấu cha mẹ lần nào giấu đâu cũng bị phát hiện ức chế tới nỗi e đào cái lỗ bỏ xuống dưới
    Vậy mà thể nào thằng e nó trồng bông đào ngay chỗ ấy nộp cả cho ba mẹ " sợ teo trim luôn" đến giờ vẫn teo
    E thích nhỏ bạn từ năm lớp 5 cơ chắc là nít quỷ
    Các bác có nhớ y2k ko ? Năm đó cô ấy nói nếu lỡ có chết cũng chết chung
    Chả phải tình yêu có lẽ là mến nhau chỉ ăn chè nói chuyện phím hoặc thích ngắm người ta vui vẻ vậy thôi
    Trong sáng như :" Tide siêu sáng" như ômô + comfort vậy
    Giờ ngta cũng có chồng con 5t và cũng đổ vỡ
    Nhưng giờ thì ai cũng có cuộc sống riêng ko nên chạm đến quá khứ nhưng vẫn thấy vui khi nghĩ về nó "thật trẻ con"

Đóng góp 1 câu chuyện có thật giờ ng đó đang bán quán cafe ở gần quê nhà e - e thì có nhà cửa và nhập gia ở thành phố rồi

2. Nhilyzin Quy nhơn

Nhilyzin Quy nhơn Hỗ Trợ Mobiistar Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Bán hàng
    tối nay rảnh up luôn :v

3. Hạnh_batri

Hạnh_batri Ba Tri Bến Tre Staff Member Moderator

Xin chào BQT và Anh Em 4R

Chuyện em kể cái chính là để gớp vui với AE nhưng đó là chuyện thật

Năm đó em còn nhớ rõ là năm 2001 lúc đó em còn là Sửu Nhi mê gái lắm nhưng không làm cách nào để lấy lòng cô ấy.
    Cô ấy nhỏ hơn em 1 tuổi,tình cờ một hôm em đi thăm người bà con và quen được cô ấy,cô diệu dàng và dễ mến con gái đang trong lứa tuổi dậy thì mà , ai nhìn mà chẳng thích
    thời gian tụi em quen nhau được 1 tháng lúc đó hai đứa bắt đầu biết quan tâm lẫn nhau,nhưng yêu đương thì chưa dám nói gì đâu chỉ hẹn nhau đi ăn Kem xem ca nhạc gần nhau đôi lúc em vô tình chạm vào người cô ấy,cô ấy tỏ ra không có gì nhưng em nhìn thấy được vẻ ngại ngùng e dè và đỏ mặt,Còn em thì về nhà không cách nào cách để ngủ được.
    Nhớ lại cảm giác đó lần đầu được như vậy thật là khó nói suốt 2 đêm em không ngủ được .sau đó em hẹn cô ấy đi chơi nữa cô ấy rất vui vẻ khi ở bên em,em cũng vậy hôm sau lại hẹn nhau đi chơi nữa em chủ động chờ cô ấy đến nơi vắng vẻ nhưng cũng gần nhà hai đứa ngồi tâm sự rồi em tỏ tình với cô ấy và đã được cô ấy bằng lòng là không nói gì im re.lúc đó im gió rồi em mới rình rình choàng 2 tay từ phía sau ôm nhẹ cô ấy.không biết cô ấy vô tình hay cố ý cổ quay lưng lại đụng phải chỗ ... của em Ôi trời ơi các Bác biết mà em đã chủ động thằng em nó còn dữ hơn mắc cỡ rồi ngại nữa em vội chạy thẳng về nhà luôn bỏ cô ấy lại một mình cả tuần không dám gặp.sau lần đó tụi em cũng quen dần không còn mắc cỡ nữa và yêu nhau tha thiết.Thời gian cứ trôi dần tình cảm chúng em rất tốt và tính đến chuyện tương lai.Nhưng khổ nỗi chuyện làm ăn nhà em một ngày một xuống đến lúc vô cùng khó khăn em đi làm hồ để lấy tiền mua gạo sống hàng ngày.Bên gia đình cô đã 2 lần ngõ ý để làm đám cưới cho 2 đứa.Lúc đó chị 2 em lấy chồng anh rể cũng khó khăn về mặt tài chính em thấy vậy dù em rất yêu cô ấy nhưng lại sợ cho cô ấy phải khổ giống như chị 2 vì em nghề nghiệp không ổn định làm ngày nào sống ngày đó.2004 em thì Đk xuất khẩu lao động Malaysia để phần nào giúp được cho gia đình,em vẫn gặp cô ấy bình thường và không dám nói gì hết 3 năm làm sao người ta chờ mình được cuối cùng cô ấy nghe lời của gia đình lấy chồng.Còn mình chỉ biết tuổi thân qua nhiều lúc vừa làm rơi nước mắt phải xa quê hương & gia đình và mất đi người mình yêu thương nhất.Một mối tình mà em & người ấy không bao giờ quên được.Giờ 2 đứa thỉnh thoảng vẫn L L nhau và luôn nghĩ về nhau(Hết ) em học môn văn dở lắm mong AE thông cảm cho

4. tuannguyen030690

tuannguyen030690 Staff Member Moderator

Nghề nghiệp:
    kỹ thuật đtdđ
    đã có 4 câu chuyện đẫm nước anh em tiếp tục nhé.:9smiley_vn18:

5. Ngọc Siêng

Ngọc Siêng THÀNH VIÊN TÂM HUYẾT

ngã tư tân lập ,cây gáo, trảng bom , đồng nai
    Ngẫu hứng tâm sự với anh em !

Tâm sự về mối tình đầu
    Của ngày xưa ấy...nỗi sầu trong tim
    Xảy ra tại lớp học thêm
    Hai ngàn lẻ một(2001) vào đêm trăng rằm
    Thầm thương trộm nhớ 3 năm
    Đến năm cuối cấp quyết tâm tỏ tình
    Vậy mà nàng nỡ lặng thinh
    Để tôi ôm mãi mối tình ngày xưa
    ......
    Qua bao năm tháng nắng mưa
    Tới nay cô ấy vẫn chưa có chồng
    Anh em ai còn ở ko
    Mau mau rước giúp ko xong nhà mình
    Vì ....
    Dạo này cô ấy nhắn tin
    Suốt ngày than trách số mình hẩm hiu
    Chỉ mong chồng làm "mô biu "
    Để đêm sạch sẽ đc phiêu 9 tầng ...

Nghĩ về quá khứ lâng lâng
    Của thời xưa ấy mình hằng ước ao
    Nhưng thôi ko nghĩ tào lao
    Ko con vợ dữ nó chào cái chym ! :) :)

LeHo_mobile, Hạnh_batri, Long74 GSM5 others thích bài này.
  6. ajemca

ajemca Thanh Oai Mobile Thành Viên VIP

Bất cứ điều gì trong cuộc đời của con người, lần đầu tiên cũng đều đáng nhớ: câu nói đầu tiên, bước chân đầu tiên, ngày đầu tới trường, tháng lương đầu tiên... Nhưng nếu có một điều mãi găm lại trong trái tim, để mỗi khi nhớ về, ta thổn thức, rạo rực pha lẫn niềm tiếc nuối thì có lẽ đó phải là: Mối tình đầu.Mối tình đầu của em kéo dài được 8 năm từ hồi em nó học lớp 11,đẹp nhiều kỉ niệm mà đắng cay vô cùng,nhớ lại thấy cay cay sống mũi,đám cưới thằng em họ quen em nó năm 2000,lãng mạn biết bao khi đèo em trên chiếc mini nhật lần cầm tay đầu tiên sao mà run quá tim đập mạnh chắc là rung động rồi,đi mua đĩa Đan Trường bảo em nó cầm thế nào đưa tay ra cầm luôn tay em nó...híc run quá rơi mất cả đĩa nhạc,ôi mùa đông năm ấy bàn tay ấy sao ấm áp quá,xua tan mọi giá rét mà cả đời chắc không thể quên được,cứ thế bao nhiêu kỉ niệm đi cùng năm tháng,gia đinh ngăn cản mặc kệ,từng bức thư viết tay vẫn đều đặn trao gửi cho nhau,bao giận hờn của tuổi trẻ đều đã qua,em lên hà nội vừa học vừa làm cả 2 lại càng có nhiều điều kiện gặp nhau hơn,rồi mỗi cuối tuần lại đi chơi thủ lệ,đi dưới hàng cây xanh cổ thụ trên đường Xuân Diệu,ăn kem tràng Tiền,Có lẽ rồi mọi chuyện cũng phải kết thúc mà 2 người sẽ không hiểu tại sao lại vậy,có duyên,không nợ....
    Tình đầu đánh dấu cột mốc của cảm xúc. Người ta bắt đầu biết xao xuyến, biết nhớ nhung và rung động từ đó... Mọi cung bậc yêu, thương, nhớ, giận, buồn, hận lần đầu len lỏi vào trái tim sẽ làm ta nhớ mãi,nỗi đau đầu đời. Có lẽ không nhiều người có may mắn để người đầu tiên ta yêu là người ở lại cùng ta mãi mãi. Tình đầu thường khó thành... thế nên tình đầu là nỗi đau
    Mọi cảm xúc lần đầu tiên đến, trong veo và ngọt lịm; nỗi đau cũng lần đầu trải nghiệm, xót xa và nuối tiếc... Vì vậy mà, tình đầu... đâu dễ mấy ai quên
    Tình đầu có thể không phải là mối tình để cưới, nhưng chắc chắn là mối tình để nhớ!

Hạnh_batri, dongnaigsm, Ngọc Siêng2 others thích bài này.
  7. daotieulan2011

daotieulan2011 Hạ Long mobile Moderator

Nghề nghiệp:
    kỹ Thuật Viên
    Đúng mối tình đầu hay yêu đúng cách mới được.

tuannguyen030690dongnaigsm thích bài này.
  8. tantai1234

tantai1234 Gia Đình DONGNAIGSM

Tâm sự à :71:
    Sáng trời chưa sớm nở, đạp xe đến rước em. Ăn kem ăn sáng ăn trưa, vui chơi đầy đủ thỏa người bên nhau.
    Hết chiều rồi lại tối. Qua tối rồi lại khuya, thế là cùng về em nhé, um, mình cùng nhau trở về. nhưng đi bộ nhé em, vì xe anh hư rồi. Cả 2 đều vui mừng, đến tận trăng trên đỉnh, ngậm ngùi em ngủ đây, hôm sau đi tiếp nhé, em đạp xe đón anh.

Chia sẻ ti tí cho vui vậy thôi, không phải tham gia đâu nhé.

tuannguyen030690dongnaigsm thích bài này.
  9. daotieulan2011

Nghề nghiệp:
    kỹ Thuật Viên
    Cái thời trẻ trâu của em nó như thế này. Nói là yêu chứ cũng chỉ là tình đơn phương. Năm lớp sáu có để ý con nhỏ bạn cùng lớp chả bít tỏ tình. Chỉ biết đi theo người ta và nhìn từ xa. Cuối năm lớp 6 đầu năm lớp 7 em phải chuyển trường đi xa, thế là xa em. Khi làm quen được nơi ở mới thì mọi thứ khác hẳn, lớp 8 đến em lại để ý một nhỏ bạn cùng lớp nhưng cũng chỉ như em trước. Và rồi một thời gian hai đứa trở nên thân hơn. Nhưng chỉ là bạn thân, tôi thì khác chỉ muốn nói lời yêu em, nhưng ngại lắm cái thời ấy. "Nắm tay là mặt đỏ bừng" thời gian qua mau tôi học hết lớp 9, nhưng ở lại lớp, học được một tháng thì bỏ học. "Chuyên nghĩ học chơi game", nghĩ học được một tháng thì tôi đi học nhiếp ảnh, xa em 1 năm kỷ niệm cũng nhạt dần. 17 tuổi tôi quen một em, tên Lê Anh, quen em từ một thằng bạn cho sdt, tình cảm dâng nhanh, trong thời gian đó chúng tôi rất it khi được gặp nhau vì em mới học lớp 10,chúng tôi yêu nhau được một năm, hè năm ấy tôi về nhà chơi " làm xa nhà" em cũng ở nhà con nhỏ bạn, nhỏ bạn là người yêu của thằng bạn tôi, đêm định mệnh ấy tôi và thằng bạn cào nhà nhỏ này. "Mẹ và anh nó đi Đà Nẵng" 4 đứa chỉ nói chuyện, xen fim. Tôi nhớ là phim quá nhanh quá nguy hiểm 3 hay 4 gì đó. Tới 11 giờ thì bạn gái thừng kia đóng cửa, lúc đầu thì không có ý định gì là ở lại, hai thằng đi tiểu thì ở trong nhỏ bạn tôi trải chiếu lấy gối sẵn, tôi đi vào thì thấy em nằm đó, lúc đầu tôi chỉ nằm bên, không giám đắp chung chăn, hồi lâu thì muỗi cắn nên phải đắp, hồi lâu thì em ôm tôi. Hai đứa ôm hôn, cắn lưỡi, mà tôi không giám làm gì hơn, vì hai đứa khi nằm trong phòng, tới 1giờ thì con kia bảo về đi, sáng là mẹ và anh nó về, vãi cả về, sáng hôm đó thì nhỏ bạn tôi cũng về nhà và tôi phair đi làm, lại xa nhau, chỉ hẹn tết lại gặp, mồng 1 tết tôi lên nhà em chơi, tới nhà em là 1giờ, chơi tới 5giờ tối tôi về, đêm định mệnh ấy tôi không ngủ "cày game đêm" 11giờ đêm em nhắn tin nói chia tay, tôi ngỡ ngàn không biết chuyện gì chỉ khuyên em đi ngủ mai nói chuyện, sáng ra vẫn câu nói ấy "chuyện này không kể vì quá dài" tôi chỉ biết là ông già không cho yêu tôi vì tôi không có học, anh hai thằng anh giang nắng quá, nên ổng sợ không cho yêu. Trái tim tôi tan vỡ, sau 3 năm mới yêu lại là vợ giờ này, mà còn nhớ lắm đêm ấy. Đêm định công mệnh đó. Em xin hết,

10. daotieulan2011

Nghề nghiệp:
    kỹ Thuật Viên
    Một mối tình buồn.

Ngọc Siêng, tuannguyen030690dongnaigsm thích bài này.
  11. dongnaigsm

dongnaigsm Lãnh Đạo Forum Administrator

Còn ai chia sẽ nữa không

tuannguyen030690 thích bài này.
  12. daotieulan2011

Nghề nghiệp:
    kỹ Thuật Viên
    Đêm nay như thế là tạm hết

13. Nguyễn Hoà GSM

Nguyễn Hoà GSM kỷ thuật technology Moderator

:cute_smiley23:Đúng là tình đầu là tình chia ly

tuannguyen030690daotieulan2011 thích bài này.
  14. Hạnh_batri

Hạnh_batri Ba Tri Bến Tre Staff Member Moderator

Nguyễn Hòa đâu chưa thấy nghen

tuannguyen030690 thích bài này.
  15. daotieulan2011

Nghề nghiệp:
    kỹ Thuật Viên
    Cha
    Chắc đẫm nước ... hơn ae mình rồi,

16. Nguyễn Hoà GSM

Nguyễn Hoà GSM kỷ thuật technology Moderator

k có văn chượng hết nên k dám kể bồ ơi

17. daotieulan2011

Nghề nghiệp:
    kỹ Thuật Viên
    cần gì văn chương nhỉ, kể là để chia sẻ cái nỗi đau định mệnh ngày ấy.

18. Nguyễn Tiến Dũng

Nguyễn Tiến Dũng SAMSUNG Technical Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Technician SAMSUNG
    trước mắt thì cùng lúc e nhận đc thông tin 2 cô mà e đã từng yêu đã lấy ck trong cùng 1 năm nay.nhìn thiệp mà lòng đau như cắt.haizzzzzzzzzzzz

Ngọc Siêng thích bài này.
  19. Ngọc Siêng

Ngọc Siêng THÀNH VIÊN TÂM HUYẾT

ngã tư tân lập ,cây gáo, trảng bom , đồng nai
    thằng hiệp nó đang chờ em đó 2 đứa đến với nhau đi :3D_78:

20. daotieulan2011

Nghề nghiệp:
    kỹ Thuật Viên
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.