[Thảo luận] chuyện buồn đầu năm, xin ý kiến anh chị em ạ!

Thảo luận trong 'Bày tỏ cảm xúc'

1. nguoinhaque

nguoinhaque Gia Đình DONGNAIGSM

chuyện là thế này ạ. chả là mấy năm nay em bán cacd qua hệ thống cyberpay nay là Airpay. năm nay không về quê nên ở lại bing2 dương và làm lại hơi sớm. mở việc đầu năm mà lại hết cacd trong tài khoản ( chi nhắn tại Airpay tại bình dương ngày 10 mới làm lại), và em đã nạp qua internetbanking agribanks vào tk cacd bảy triệu đồng để bán, lúc đó cũng 4-5 giờ chiều ngày 12-2(tức 8 tết) rồi.và mở cữa bán cũng được mấy cái lặt vặt cũng được mấy trăm tiền cacd.theo bình thường thì 9h tối là em đóng cữa tắm rữa đi nghỉ thì khi tắm ra cbi đi nghỉ thì thấy lạ có 2 tin nhna81 liên tục gữi về máy mình trước đó (tin nhắn gữi mã xác minh otp của airpay) trong khi máy tính mình đã tắt, cũng không đăng nhập đâu cả. nghi ngờ nên em vào bằng app trên điện thoại thì thấy tk cacd của mình đã bị xuất hết lúc tầm 9h25 phút. biết bị hack tài khoản e gọi lên số tổng đài cty airpay để phản ánh và được tiếp nhận. sau đó tài khoản bị vô hiệu hóa có lẽ cty khóa. và chờ tới bây giờ vẫn chưa thấy phản hồi trả lời chính thức từ công ty.cũng đã gọi vài cuộc để hỏi và được thông cảm và hứa hẹn trả lời sớm. và hôm qua nghe bộ phận chăm sóc khách hạng tại bình dương nhắn tin nói ý là đổ lỗi cho mình không cản thận làm lộ mật khẩu rồi người ta đăng nhập in hết cacd. trong khi máy tính mình tắt, nhà mình khóa thì chỉ có sử dụng bằng máy khác ...nhưng nếu đăng nhập bằng máy khác hay hình thức gì thì đều phải có mã xác nhận otp ( gữi vào số dt mình đang giữ) , vậy hỏi người ta đăng nhập bằng cách nào?! đây là câu hỏi em hỏi phía airpay và giả thiết liệu bộ phận quản lý airpay cpo1 trục lợi không và hệ thống bảo mật của Airpay kém quá không? nếu phía airpay trốn tránh trách nhiệm liệu khách hàng có dám tiếp tục sự dụng dịch vụ nữa không khi mà nguồn tài chính không được đảm bảo an toàn? nếu có sự cố xãy ra công ty sẽ đổ lỗi cho khách hàng?! và đến hôm này em vẫn đang chờ phản hồi chính thức từ airpay.
    xin các bác cho em ý kiến về việc này với ạ,cảm ơn các ace !