[Chia sẻ] Hướng dẫn cách fix lỗi mất sóng trên Galaxy SIII bản QT I9300!

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM'

1. tuanngoc2911

tuanngoc2911 NEW VIP

Chào các bạn, hiện tại mình thấy nhiều bạn xài SIII xách tay or hàng nhảy ( chính hãng nguy cơ rất thấp ) bị mất sóng do up ROM ( 4.0 > 4.1.2 ) or cài rom cook,v.v...
    Vì thấy trên 4rum mình chưa ai hướng dẫn cái này nên mình sẽ hướng dẫn các bạn cách fix lỗi đó ( mình tham khảo từ XDA và đã fix được 100% cho máy bạn mình )

Phần I/ Yêu cầu tối thiểu: phải đủ cả 3 bước bên dưới
    1/ Máy bạn mất sóng do up rom...
    2/ Số imei vẫn còn nguyên như cũ ( tức là giống với số imei ban đầu or bạn có thể kiểm tra bằng cách nhấn *#06# rồi đối chiếu với số imei ở sau máy, tháo pin ra sẽ thấy)
    3/ Vào Cài Đặt => Thông tin phần mềm => Trạng thái và kéo xuống dưới cùng, để ý dòng Serial Number có phải hiện toàn là số 000000 không?
    Nếu máy bạn giống với 3 bước trên thì tiếp tục ở Phần II

Phần II/ Cách làm: Yêu cầu máy đã được Root:mad:
    1/ Vào Google Play tải Busybox Installer, mở lên và nhấn chọn Install cho nó cài đặt Busybox.
    2/ Tải file này về
    HTML:
    <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

bỏ vào máy or thẻ nhớ.
    3/ Mở file đã tải ở Bước 2 ( nếu có hỏi cho phép Super User không thì nhấn Allow or Đồng ý) và đợi load xong.
    [​IMG][​IMG]
    4/ Khi đã load xong, nhấn chọn v[0,4] Patch ở bên góc dưới tay trái và để nó tự cài đặt. Sau đó máy sẽ tự khởi động lại.
    5/ Khởi động xong....ú òa...máy bạn đã có sóng và nghe gọi bình thường như cũ :D

Chú ý, Chú ý ( Đọc kĩ nó )

• Nếu bạn kiểm tra số imei và máy báo imei như thế này : 0000**** or 0049**** thì bài viết này hoàn toàn vô tác dụng và mời bạn đem máy ra TTBH cho người ta write lại imei :D
    • Bình tĩnh làm theo những bước trên ( nếu máy bạn hoàn toàn giống với Yêu cầu mình đưa ra ) thì chắc chắn 100% máy bạn sẽ có sóng lại.
    • Máy bạn phải là bản quốc tế GT-I9300 ( bản Hàn Quốc or AT&T của Mỹ or những bản khác thì sẽ không có tác dụng)
    • Cách này chỉ áp dụng được cho 1 lần up rom ( nghĩa là nếu bạn up rom khác thì máy sẽ mất sóng trở lại, và bạn cần phải làm lại cách này để fix lỗi)
    • Đã test trên Note II Qtế ( có 1 anh xài Note II bị lỗi này và thử làm thành công ) :D

2. quang_mobile

quang_mobile Hỗ trợ Forum TRƯỞNG BỐI DONGNAIGSM

Nghề nghiệp:
    chuyên gia phá
    mình hỏi ngu xíu là làm thế nào biết máy đó là quốc tế hay là máy hàn!?