Thông tin Hoàn cảnh neo đơn tại khu vực tôi sinh sống

Thảo luận trong 'Ủng hộ cộng đồng'

1. dongnaigsm

dongnaigsm Lãnh Đạo Forum Administrator

Bà lão Đặng thị Tuyền 74 tuổi sống tạm bợ tại một phòng trọ nhỏ tại phường xuân trung thị xã long khánh tỉnh đồng nai, côi cút một mình không con không cháu. Ngày nào còn khỏe mạnh bán bưng nay già yếu bệnh tật sống nhờ vào sự giúp đỡ của làng xóm là chính , lâu lâu lại được hội từ thiện tuổi trẻ long khánh giúp đỡ ít gạo, sữa ,... sống qua ngày rồi phường xã giúp đỡ. Hôm nay tôi qua hỏi thăm thì thấy cửa để hé tôi bước vào bà vẫn nằm trong mùng thoi thóp , bà ngồi dậy nói chuyện giọng huế yếu ớt : " Tui muốn về quê vì mấy hôm nay chết đi sống lại nhiều lần , tui để hé cửa vì sợ chết không ai thấy". Nói thật lòng là không cầm được nước mắt , mặc dù hiện nay cha tôi vẫn còn yếu và không biết ra đi lúc nào , nhưng cha tôi còn có mẹ và anh chị em chăm sóc tận tình , thật may mắn! Hiện tại, với nguyện vọng được về quê nên chúng ta sẽ giúp tìm một người đưa bà về quê.
    A.Vật dụng hàng ngày bà dùng
    B. Chổ ngủ của bà
    Một phòng trọ vẽn vẹn 4 mét vuông mà mọi người thường ở trọ , với suy nghĩ ăn thì nhiều chứ ở bao nhiêu?
    Tôi không phải là chuyên gia viết báo nên chỉ viết một vài dòng mà mình thấy và cảm nhận được.
    Cảm ơn anh em đã đọc tin.

Hiện tại tôi chưa tổng kết được số tiền anh em ủng hộ, tuy nhiên với hoàn cảnh của bà. Tôi và Dũng ( nick plenetgreen) sẽ đại diện hội giúp và đưa về quê , xin thay mặt anh em trong hội dongnaigsm.vn giúp với số tiền là 2 triệu đồng.
    Mong anh em hãy cho ý kiến để tôi có thể thực hiện

Last edited by a moderator: 22/7/15
  2. phonghungdn

phonghungdn THÀNH VIÊN VIP Thành Viên VIP

hội từ thiện ĐỒNGNAIGSM mau mau lên đường trợ giúp nào:cute_smiley41:

3. rất tốt á anh , anh em ở xa vậy việc này anh và dũng lo giup nhé.

4. vậy anh ninh hay dũng trực tiếp đưa bà về hả anh. về tỉnh nao anh

Mobile171GSM, Tài_Mobiledongnaigsm thích bài này.
  5. Nguyễn Tiến Dũng

Nguyễn Tiến Dũng SAMSUNG Technical Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Technician SAMSUNG
    Anh ninh cứ báo rõ thời gian chính xác. Vs lại vận động thêm ae ở đồng nai nếu ai đến thăm hỏi cụ được luôn thì càng hay.đến thăm hỏi động viên cụ luôn cho cụ có thêm niềm tin vào cuộc sống.cũng mong anh em rộng tay góp gió thành bão cho hoạt động từ thiện để chúng ta có thể giúp được thêm nhiều người có hoàn cảnh tương tự. Xin cám ơn anh em rất nhiều

6. quang_mobile

quang_mobile Hỗ trợ Forum TRƯỞNG BỐI DONGNAIGSM

Nghề nghiệp:
    chuyên gia phá
    tội nghiệp bà cụ! ae ở gần cố gắng đưa bà về quê nhé! chắc giờ này bà chỉ muốn xum họp gd, có chết cũng mãn nguyện! ae cố gắng thực hiện ước nguyện nho nhỏ cho cụ! cầu mong cho các bác và cụ bà đi đường bình an nhé!

7. đứclongmobile

đứclongmobile Smartphone Sevice TRƯỞNG BỐI DONGNAIGSM

Nghề nghiệp:
    sua chua điện thoại-máy tính
    cái chính là đưa cụ về quên với ai.con cháu nếu có hiếu thì đã ko để cụ đến hoàn cảnh này.mình chỉ lăn tăn mỗi điều đấy thôi.

8. duchungmobile

duchungmobile Staff Member THÀNH VIÊN Danh Dự

Nghề nghiệp:
    mobile repair service
    cứ thực tế thế này thì mình nhất trí 2 tay , cũng có đi làm từ thiện đôi lần rồi mà toàn qua báo mạng nên cũng ko rõ

HTV, Ngọc SiêngTài_Mobile thích bài này.
  9. Mình đọc được tin này sau khi nhận được điện thoại báo tin là ba minh hiện tại đang trong bệnh viện,vì dạo này hơi buồn sau khi má mất,ăn uống mất khẩu vị nên đường huyết hạ dẫn đến yếu ~
    nhưng đọc xong nước mắt chảy lúc nào không,không phải mình là mít ước con gái đâu ! Không biết do ad viết hay quá hay là mình quá thương cho một cảnh già neo đơn như cụ.Nhưng vẫn tội cho bà nhiều hơn !
    Việc làm này nên làm ngay và luôn khi bà còn khỏe,để ước nguyện của bà được trọn ven ~
    Tôi thay mặt hội người cao tuổi 4r đề xuất Anh Dũng Long Khánh năng nổ nhất làng hộ trợ việc làm đầy ý nghĩa này
    Thay mặt anh em đọc 4r cảm ơn thật nhiều ~:4:

10. đưa thông tin bà lên facebook đi anh em