[Chia sẻ] Iphone 4 yếu wifi khi mất con ốc dài.

Thảo luận trong 'TẤT CẢ VỀ IOS'

1. angel3390

angel3390 Gia Đình DONGNAIGSM

Anh em chắc ai cũng biết nguyên nhân 1 cái iphone 4 yếu wifi khi bung ra mà chẳng may mất con ốc dài hoặc ngán hơn là con ốc nó gãy luôn làm cái chân còn kẹt trong sườn ko thể bắt lại con ốc khác. Con ốc dài chính là cầu nối của điểm bắt sóng wifi với antel của nó. Antel của nó ko phải là cái miếng sắt đen che mấy cái socket, antel nó là cái phần cây nhựa giữ cái nút nguồn, trên cây nhựa đó có 1 lớp đồng mõng.
    Nay em chia sẽ cách nhỏ này làm cũng nhanh mà hiệu quả, ai biết rồi thì thôi, share cho những anh em chưa biết.

Đầu tiên ta cắt 1 miến đồng nhỏ từ dây nguồn, em thấy ngon nhất là cắt từ dây nguồn samsung j700, vì 2 mặt đồng của dây nguồn đó thông nhau. Sau đó ta hàn 1 cọng dây đồng vào 1 góc của miến đồng nhỏ vừa cắt, tránh làm chì bám hết miến đồng nhé, nó sẽ làm giãm tiếp xúc về sau này do chì nhanh oxi hóa.

Sau đó ta chèn miến đồng này vào chổ tiếp xúc antel của wifi (như hình dưới) :

Và cuối cùng là ta ráp main vào và hàn cộng dây đồng vào điểm tiếp xúc antel của wifi

Và cuối cùng là ráp máy vô và lướt wifi thôi. Cách này tuy tốt nhưng cũng ko bằng nguyên gốc của cái máy. Nhưng giờ vào thế bí vì anh em phải chữa cháy thôi. Hàn như vậy cọng dây đồng sẽ gọn ko làm nhiễu sóng wifi.

bdinht, action05, nhucongquan6 others thích bài này.
  2. phonghungdn

phonghungdn THÀNH VIÊN VIP SUPER VIP

thank bạn
    p/s:mỗi lần xiết ốc wifi ta lên xiết nhẹ tay một chút xẽ không có gi xảy ra

minhtungmobile thích bài này.
  3. sipaphin_gsm

sipaphin_gsm Tâm Huyết 4rum THÀNH VIÊN Danh Dự

Nghề nghiệp:
    MOBILE
    hihi hôm mình thay màn con ip4 song ok lắp vào thì ko có sóng hihi,nó quật mình nửa buổi kakaka tìm mãi mới ra ông cáp kts nối suống chuông ko chặt hihi...

minhtungmobile thích bài này.