Thông tin Kinh Nghiệm Dùng SP Flash Tool Up Rom Chíp MTK

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM'

1. Nguyễn Tiến Tùng

Nguyễn Tiến Tùng Tiến Tùng Mobile SUPER VIP

Nghề nghiệp:
    Repair Mobile
    Như tiêu đề mình Share cho anh em toàn bộ kinh nghiệm Dùng loại Tool Này. Tool Này ko thể thiếu trong quá trình Thực hiện với chíp MTK, Ko thể thiếu các anh em Mobile nhưng dùng nó để up Rom Hiệu quả, độ chính xác cao, biết cách sử dụng thì ai Chưa chắc 100%.
    Vào thẳng vấn đề chính nào:
    Theo Mình các anh em nên dùng SP Flash Tool v3 vì nó rất cơ bản, Up Rom Thì Ko Mất Imei, Qúa trình Thực hiện nhanh chóng, Lỗi Báo chuẩn, Giao diện thao tác Rất nhanh chóng.
    Còn SP Flash Tool v5 Thì ko nên, kiêng kỵ vì nó Làm mất Imei, Lỗi báo ko chuẩn, Nặng Máy, .......
    Nói chung là Nó Cồng kềnh Vì thế ko nên dùng.

Nếu anh em có rom trong tay, cần up rom thì hãy Up Rom Qua SP Flash Tool v3. Sau đó nếu thông báo lỗi thì theo đó mà Search. Nếu báo đột ngột dừng lại,.... Thì sang SP Flash Tool v5. Ko Dại dột mà Up Qua V5.
    Kể cả Readback Hay Backup thì Cũng Theo trên SP Flash Tool v3 Trước nếu ko được thì SP Flash Tool v5.

Khuyến khích nên dùng SP Flash Tool v3.1344.0.212 Chuẩn mà Độ Chính Xác Cao, An Toàn Tuyệt Đối.
    Chúc anh em thành công nha.

dangchungmobile thích bài này.
  2. nguyenhienkg

nguyenhienkg Support All File Mobile Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Mobile Sevice
    Trước giờ toàn dùng V5 !

3. lammeo

lammeo NEW VIP

yeah chip mới mình toàn v5 có 1 số scatter load trên v3 ko được lên v5 mới được