[Chia sẻ] Tool fix lỗi iPhone Lock iOS 9.1 – 9.2 trên Windows

Thảo luận trong 'TẤT CẢ VỀ IOS'

1. Offline support

Offline support NEW VIP

Tool fix lỗi <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

lần này mình gửi tới các bạn vẫn là của nhà cung cấp GPPTLE nhưng đã được update và hỗ trợ trên 2 phiên bản mới nhất hiện nay là iOS 9.1 và iOS 9.2 final.
    <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Các phần mềm yêu cầu trên thiết bị Windows của các bạn
    iTunes 12.0.1 trở xuống:
    iTunes 12.0.1 cho 64 bit link Fshare: <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Tool fix lỗi GPPTLE iOS 9.1 – 9.2:
    Link tool: <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Tool Wimax v008 cho <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

.4.1:<Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Các thiết bị hỗ trợ:
    Softbank: 5, 5s, 6
    AU: 5, 5s
    Docomo: 5s, 6, 6 Plus, 6s, 6s Plus
    T-Mobile: 5s, 6, 6 Plus
    AT&T: 6, 6 Plus, 6s, 6s Plus
    ( Có thể support nhiều hơn nữa hiện tại mình chỉ test được một số nhà mạng )
    Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn fix lỗi bằng tool GPPLTE trên Windows
    Bước 1: Các bạn kết nối thiết bị với máy tính và mở tool lên
    Bước 2: Các bạn click vào nút ở giữa phía dưới và giữ nguyên không được tháo cáp vì hệ thống đang tiến hành sửa file trên thiết bị của các bạn
    Nếu hệ thống báo lỗi thì tắt mắt khởi động lại và mở lại tool một lần nữa
    Nếu trên màn hình hiện bảng thông báo chữ Trung Quốc thì tức là đã thành công lúc này các bạn truy cập vào điện thoại vào Cài đặt > Cài đặt chung > Giới thiệu
    Nếu nhà cung cấp chuyển về nhà mạng về tiếng Trung Quốc thì thiết bị của các bạn đã được fix lỗi thành công
    Các bạn có thể tắt máy khởi động lại sau khi thành công và các lỗi iMess, Facetime, Mynumber đã được fix thành công
    [​IMG][​IMG][​IMG].
    LƯU Ý : Hiện tại tool fix lỗi GPPLTE iOS 9.1 – 9.2 chỉ mới fix được 3 lỗi cơ bản quan trọng là iMess, Facetime và Mynumber và lỗi *101# và danh bạ hiện tại vẫn chưa thể khắc phục

Đối với lỗi danh bạ trên iPhone lock các bạn có thể download phần mềm Edit Frefix number tại Appstore và thay đổi toàn bộ danh bạ sang đầu số +84 nhanh nhất!

P/S :
    Bài hướng dẫn của anh bên VF, tool thì chắc của bọn tàu, em chỉ mang về cho mấy anh ngâm cứu đừng hỏi em là làm thế nào, em chịu

Bình Sơn mobile thích bài này.