[Thảo luận] Xin ý kiến ae dongnaigsm về công việc

Thảo luận trong 'Bày tỏ cảm xúc'

1. quang thảo

quang thảo Kiếp Làm Thuê Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Học Sửa Điện Thoại
    Em vào thẳng vẫn đề luôn
    Tình e là ngưởi đi làm thuê cũng được mấy năm rồi...phần cứng nhưng máy đời cao diển hình nhue iPhone là hỏng nặng mình không làm đc
    Hum qua là ngày lấy lương thằng chủ của e nó bảo là từ tháng sau nó nó sẻ bớt lương của e đi.lương cứng của e đang là 5tr5...tự dưng nó bảo là tháng sau chỉ trả 5 tr làm đc thì làm k làm đc thì nghỉ,nên e bảo nó cho e nghỉ.và ngày hum nay e đi làm nốt 1 ngày để lắp nhưng máy mình chưa làm song vào trả nó
    Nhưng hum nay đến thì nó lại bảo thui cứ là đi nó vẫ trả luong như vậy.thật sự là như này là e k thích rồi,,,vì đã làm mất lòng tin
    Nói thật đi làm ở đây...công việc nhiều vô kể k lúc nào là hết máy...công việc lu bù cả k có thời gian ngẩng mặt...hutsb điếu thuốc lá cũng phải vội vàng mà lương lại thấp(đạ biệt là hỏng là mình phỉa đền 100%,nó k chịu cho mình tý nào)
    E nghĩ là là cố nốt năm nay ...nhưng hum qua nó nói vậy e buồn lắm.thật sự là k thích làm nữa...nói thật tay nghề của e ở cái thị trấn này cũng hơn nhiều người từ khi quen biết ae dongnaigsm
    Bjo e định nghỉ mơ 1 cửa hàng riêng nhưng vỗn chỉ có khoảng 50---->60 triêu,cả của mình và vay mượn thêm ae.k biết có làm đc k?

P?S:làm chỗ này máy móc nhiều k thoải mãi lại hòng phải đền 100%....hum qua nó lại làm e phải suy nghĩ.thật sự e không muốn làm nữa

rất cần những lời góp ý chân thật tử đấy lòng của ae dongnaigsm(mình cơi ae dongnaigsm như gia đìnhcủa mình:)
    E tên quang sinh năm 1989 đã có vk nhưng chưa có con.....

thank ae trước:cute_smiley86::cute_smiley86::cute_smiley86:

sipaphin_gsm, giabao1999, dolehoangtuan2 others thích bài này.
  2. ThùyThương_GSM

ThùyThương_GSM Phát Tài - Phát Lộc SUPER VIP

Nghề nghiệp:
    repair phone
    mình khuyên bạn là khi đã ko có lòng tin và làm việc ko thấy thoải mái thì lên đi .. cố vay mượn thêm 30-40 tr nữa mở 1 cái quán nhỏ của mình kiếm tiền bằng chính khả năng tự do thoải mái. làm được 4 hay 5 triệu cũng được nhưng là quán của mình do mình làm chủ tự do lắm bạn à

vuduongthanhquang thảo thích bài này.
  3. quang thảo

Nghề nghiệp:
    Học Sửa Điện Thoại
    Cho dù mới quen biết và tham 4r dongnaigsm mình cảm nhận đc ae trong 4r mình rất nhiệt tình và giúp đõ nhau hết mình ...e xin cảm ơn
    (theo cảm nhận cuae e suy nghĩ đc...người miền nam sống tình cả chân thật hơn ng miền bắc rất nhiều)

E đặc biệt cảm ơn VIP nguyenhuuhiep bà mod phonenix113...cho dù mới quen biết nhau và chưa gặp nhau bjo nhưng những bạn ấy có thể bỏ cả buổi để giúp mình...bỏ bê công việc cửa bạn ấy.
    thanks

Chung Suport© thích bài này.
  4. Chung Suport©

Chung Suport© Q.Lý Chuyên Doanh THÀNH VIÊN Danh Dự

Nghề nghiệp:
    Support
    nên vach hướng đi cho rồi. vs số vốn đó đủ để a mở tiệm. sau này có mở rộng thêm ra. chúc a mở đc cửa hàng

quang thảo thích bài này.
  5. quangtuan

quangtuan member vip Thành Viên VIP

có vốn ít thì làm ít từ từ khi đã trụ vững thì bắt đầu đầu tư thêm chứ đi làm cho người khác thì khỏe thật ko lo này nọ nhưng đến khi mình xin nghỉ thì họ nói này nói nọ bực lắm với lại họ ko có lòng tin vể mình thì nên nghĩ là vừa có ở lại chưa chắc đã bền (mình đã trãi qua nên hiểu được tâm trạng của bạn)

6. Quangbinhthuan

Quangbinhthuan Lính Quèn NEW VIP

Nghề nghiệp:
    chuyên rom androi china
    lòng tin không còn thì có làm đi chan nửa củng ko đc thoải mái ,kiếm cái mặt bằng ,vốn ít thì làm ít ,có nhiu ăn nhiu ,cứ từ từ nâng niu nó lên ,tại của mình củng dể

7. tdinheng

tdinheng Kỹ Thuật iphone_ipad Staff Member TRƯỞNG BỐI DONGNAIGSM

Kiếm cái mặt bằng gần khu vực mình đang làm giá tầm 2-3 tr thôi và mở chuyên sửa chữa và bán thẻ cào cho vui. Vốn ít chưa cần nhập máy mới đời cao bán chi cho mệt, từ từ góp gió thành bão thôi . Chúc e sớm có 1 cv như mình mong muốn .

8. đứclongmobile

đứclongmobile Smartphone Sevice TRƯỞNG BỐI DONGNAIGSM

Nghề nghiệp:
    sua chua điện thoại-máy tính
    nghỉ thôi thằng em.lương 5tr5 làm làm gì ở nhà chém gió với anh em .mở cửa hàng như anh ăn tục nói phét mỗi tháng cũng 15tr .:cute_smiley28:mở của hàng thôi anh bảo em từ lâu rồi còn gì.ngày xưa anh mở cửa hàng anh có mỗi 15tr vẫn mở đc đấy thôi.5 60tr mở tốt có nhiều mở to ko có mở bé .vốn ít om sạc phụ kiện cửa hàng anh toàn bán 1110i với 1202 ko à thế mà vẫn đủ nuôi 1 gia đình em ạ.thích đi đâu thì đi cái phận làm thuê mệt lắm xin nghỉ cũng phải nhìn thái độ chủ .ngày xưa anh đi làm thuê chủ anh nói nhiều anh nói luôn uỵt mịa tôi nói thật với ông mấy triệu bạc của ông chỉ đủ tôi ăn sáng với tiền xăng ông đừng tưởng là to mà muốn npois gì thì nói ông có tin mai tôi nghỉ mịa nó luôn ko .thôi thôi chú xin mày :cute_smiley31::cute_smiley31::cute_smiley31:.nói vui thế thôi chứ anh em đang dưới chướng đugnừ học theo nhé.theo anh là chú nên mở từ lâu rồi chứ ko phải chờ đến bây giờ :cute_smiley38::cute_smiley38:

Nguyễn Tiến Dũngquang thảo thích bài này.
  9. leha_mobile

leha_mobile THÀNH VIÊN Danh Dự

vốn 60t là ok rồi víp mạnh dạn mỡ tiệm công việc sẻ cỡi mỡ hơn tiền nhiều hơn lúc mình mỡ tiệm cũng có 50t thôi ah chúc víp thành công

Nguyễn Tiến Dũngquang thảo thích bài này.
  10. danghueqn

danghueqn NEW VIP

ủng hộ bạn ra mở rieng luôn cho khoẻ ,thoải mái tinh thần làm sẽ thành công nhiều hơn đó ban

11. NguyenChuongGSM

NguyenChuongGSM LV GÀ TRE SUPER VIP

Nghề nghiệp:
    phá phone
    vip có 60t là ok rùi .mở đi víp :113: chuk vip thành công

12. iphone6

iphone6 Gia Đình DONGNAIGSM

có 2 hướng bác làm mạnh về kỹ thuật thì ok ,còn mạnh về buôn bán thì không ăn thua gì số vốn đó ,ra làm riêng rồi bác vẫn giữ quan hệ với nó có khi nó lại ôm máy tới bác sữa thì tha hồ hành lại nó hoooo:3D_62:

13. quang thảo

Nghề nghiệp:
    Học Sửa Điện Thoại
    cảm ơn tất cả mọi người...cõ lẽ là nên như vậy ,mình đã thất bại 1 lần khi chưa có vk...bjo có vk rồi với kinh nghiệm gần 10 năm trong nghề mình nghĩ mình làm đc.

14. Long74GSM

Long74GSM Service Products News & Updates Moderator

Nghề nghiệp:
    Android-eMMC
    mình mở tiệm có 40triệu thôi - 60tr mở đi bạn làm nhiêu ăn nhiêu :D:D vẫn rảnh để chém gió cùng anh em - thích thì dậy muộn xíu thích thì cày khuya chả ai nói gì :cute_smiley8:

:4::4:

quang thảoNguyễn Tiến Dũng thích bài này.
  15. phuccnc9

phuccnc9 Phát Tài - Phát Lộc Thành Viên VIP

Sinh năm 89 mà làm 10 năm rùi
    kẻ ra thớt cũng dạng cứng cựa lâu năm

quang thảophonghungdn thích bài này.
  16. Ngọc Siêng

Ngọc Siêng

Với số vốn 60tr mình có thể tư vấn cho bạn như thế này :
    *phương án 1 : ( khu vực nông thôn )
    - tìm 1 mặt bằng khu vực chưa phát triển mức giá thuê kiot chỉ từ 500 k- 2tr rất nhiều .cái này quan trọng nhất đến thành bại ( ko nên tìm mặt bằng nơi thành thị vì số vốn đó bạn ko thể cạnh tranh với người ta )
    - đầu tư linh phụ kiện bao da ốp lưng hết tầm 15tr .
    - tìm sang lại bộ tủ cũ cửa hàng thanh lý rất nhiều giá giao động từ 3tr - 5tr
    - thẻ cào sim số lấy khoảng 5tr lấy ngắn nuôi dài
    -chi phí giấy tờ hết khoảng 1tr
    -số tiền còn lại bạn đầu tư máy đời thấp và 1 số ít máy đời cao.
    những khu vực như vậy mình mới dễ kiếm tiền chứ cứ lao đầu vào khu công nghiệp và thành thị mà ko có vốn mạnh đầu tư thất bại sẽ rất nhanh .
    * phương án 2 : (khu vực thành thị )
    - tìm khu vực thành thị hay khu công nghiệp tập trung hết vốn mở 1 shop bao da ốp lưng đồ trang trí điện thoại .khỏe nhẹ nhàng siêu lợi nhuận .
    chúc bạn thành công

Last edited: 12/10/15
  17. Nguyễn Tiến Dũng

Nguyễn Tiến Dũng SAMSUNG Technical SUPER VIP

Nghề nghiệp:
    Technician SAMSUNG
    60tr là dư sức khởi đầu rồi bác.trong 4rum mình cũng có ng từ đám lau sậy ngập nước (xin đc giấu tên ).vs số tiên 20tr làm ăn từ từ rồi mới có đc như ngày hôm nay.còn như a Quang bây giờ có số vốn gấp 3 lần a ấy.mình phải có đầu tư mới mong thành công chứ anh.vì cơ hội để phát triển giữa a vs những cửa hàng khác là ngang nhau hết.mình ko đầu tư thì mãi mãi mình chỉ ôm con số 0 thôi nha a.a cứ tìm địa điểm thích hợp rồi mở cửa hàng buôn bán từ từ rồi cũng sẽ lên thôi.chúc anh sớm thành công

18. quang thảo

Nghề nghiệp:
    Học Sửa Điện Thoại
    nói cung tử kính bàn ghế máy timhs dụng cụ sửa chữa e có hết rồi.trước chưa có vk e cũng đã mở đc 2 năm rồi mà(nhưng thất bại)hjhj

19. Ngọc Siêng

Ngọc Siêng

vậy thì cái quan trọng nhất của quang bây giờ là tìm mặt bằng phù hợp vì địa điểm quyết định thành bại khi kinh doanh .

20. hautonmobile

hautonmobile SUPER VIP

đã không có lòng tin thì không thể làm gì được bác ak
    đã không sống thật với mình thì không thể làm được lâu dài