[Chia sẻ] phân tích pan X2-01 liệt phím

Thảo luận trong 'PHẦN CỨNG'

1. ThùyThương_GSM

ThùyThương_GSM Phát Tài - Phát Lộc SUPER VIP

Nghề nghiệp:
    repair phone
    chứng kiến nhiều anh em thợ ở những vùng quê lâu lâu mới gập 1 con máy sửa mà vì thiếu căn bản nên ko sửa được lại phải mang em làm dịch vụ chẳng được bao nhiêu tiền vất vả. nay em viết bài này mong AE giảm được sự vất vả và kiếm được tiền . bài viết em chia sẻ bằng kinh nghiệm và sự chân thành nên các anh lớn biết rồi thì cũng đừng chém em,lâu nay ae thợ hay nghĩ cứ liệt phím là khò ic phím đây cũng là 1 pan nhỏ nằm trong pan liệt phím nên có chỗ nào thiếu xót thì AE bỏ qua cho em. mỗi người một cách sửa quan trọng là chung một mục đích, em lấy ví dụ pan x2-01 mà AE hay gập và thắc mắc là đóng ic phím chuẩn mà vẫn ko được. em xin phân tích như sau.
    trước hết việc đầu tiên AE cần làm là đánh dấu những phím bị liệt như sơ đồ trên những vết chấm đen là em đánh dấu những phím bị liệt , bước thứ 2 em sẽ soi sơ đồ và đo đạc xem giữa chúng có điểm gì chung nhau hay không. sau khi đo đạc và xem sn đề đượơ đồ em thấy chũng chung nhau mạch (-) vậy là vấc giải quyết 90% rồi nhé. vấn đề AE sẽ tìm đường mass xem đi vào đâu , ở đây em thấy nó lên chấm thứ 4 trên sơ đồ vậy việc còn lại là em câu 1 sơi cu cho nó thôi. cách câu sao cho khi bấm ko bị cộm cảm giác khó bấm, hay lâu ngày sẽ đứt em cũng chia sẻ luôn trên hình rồi, AE gập cứ làm tương tự thôi. điều em muốn nhấn mạnh ở pan này là AE đừng vội cầy ic phím ngay , rất vất vả cho anh em, hãy vẫn dụng khă năng đo đạc chú ý nhìn sơ đồ một chút là AE sẽ có tiền ngay thôi.
    AE cũng nến xem cách em câu. vì nhiều AE làm biếng ko đo đạc thêm xem những đường đó ăn vào đâu. mà câu luôn trực tiếp vào đường mất. nhanh thì nhanh thật nhưng khách sẽ cảm thấy khó chịu khi bấm gây ức chế và hay bị đứt do cọ xát. mình bỏ ra chút time làm hài lòng khách , vậy là mình cũng vui mà khách cũng vui
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. nghiaallo

nghiaallo Gia Đình DONGNAIGSM

Nghề nghiệp:
    DIEN THOAI DIEN TU MAY TINH
    Quá chi tiết cho anh em mới học nghề.Cám ơn bạn nhiều

3. thanhhiephs

thanhhiephs Gia Đình DONGNAIGSM

nokia x201 liệt phím menu lên, q,a,z,i,k,m, các bạn câu mạch điểm thứ tư dưới bàn phím lên hai đầu lại là ok

4. Anhlinhcui

Anhlinhcui Gia Đình DONGNAIGSM

Sankiu bạn nhé