Galaxy E270K không nhận odin

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM'

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hung9x_mobile

Hung9x_mobile Gia Đình DONGNAIGSM

Bác nào gặp bệnh này rồi giúp mình với : Mình có con Samsung E270K bật nguồn thì nhận ổ đĩa và diver bình thường, mở odin lên vẫn thấy cổng com vang. Nhưng khi vào chế độ dowload mod thì nó im re, không thấy nhận driver và không có cổng com hiện ở odin luôn, bác nào gặp bệnh này rồi, giúp mình với, mình đã tést trên cả 2 con máy này đều bị lỗi này, mình nghĩ ko phải do phần cứng. thaks :59::59::59:

2. hello_nam

hello_nam Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    ĐT
    có khi nào máy anh chưa cài dver nhỉ , thử reess máy tính thử anh

3. Hung9x_mobile

Máy mới sách tay ở hàn quốc về, ROM nguyên bản, vì máy hay bị lỗi rớt cuộc gọi nên mình chạy lại, mà ko hiểu sao nó ko nhân com, mình đã chạy nhiều con đều ok, chỉ có mỗi dòng này là bị lỗi này

4. dongnaigsm

dongnaigsm Lãnh Đạo Forum Administrator

volume down + home + power có nhấn như vậy chưa, dùng odin 3.04! cái này làm thành công nhiều lắm

5. Hung9x_mobile

Mình nhấn như vậy mà bác, nhấn vậy mới vào dc dowload mode chứ bác, mình vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Vào Recovey nó vẫn nhận driver bình thường, mở máy lên vẫn nhận bình thường, chỉ có duy nhất ở chế độ dowload mode là nó không nhận driver, GT-I9082 thì nhận ok, ko hiểu dòng E270k nó bị gì
    Mình thấy chữ Odin mode ở dòng E270k nó hiện màu đỏ, còn ở con GT-I9082 nó hiện màu xanh, ko biết bọn trung quốc nó có khoá odin mode ko

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.