[Chia sẻ] HOT: Cách tạo logo bản quyền rom tất cả dòng Android

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM'

1. giabao1999

giabao1999 Cần Thơ Moderator

Nghề nghiệp:
    Sửa chữa phần mềm điện thoại
    Hôm nay ở Cần Thơ mưa lớn quá khách hơi vắng nên ngồi nghịch mấy mấy cái máy nhà cuối cùng cũng tạo được cái logo tuyệt đẹp chia sẻ cho ae
    Anh em nào làm rom việt hoá hay mod thêm gì đó cũng muốn đóng bản quyền của mình vào Thông tin thiết bị trong file cài đặt phải không? Em sẽ hướng dẫn cho ae cách tạo một logo vào trong cài đặt.:cute_smiley9:

Cách làm:
    1.Đầu tiên các bạn lấy file cài đặt ra: Các máy sẽ có 1 tên chung là Settings.apk nhưng còn các hãng thì sẽ chèn thêm chữ đằng trước như LGSettings.apk hoặc Samsung sẽ là SecSettings.apk cái này các bạn tự vận dụng kiến thức của chính bản thân để mà tìm.

• Android 4.x.x sẽ nằm ở system/app
      • Android 5.x.x sẽ nằm ở system/priv-app
    Bây giờ thì ta mở file cài đặt lên bằng Apktool:
    2.Tìm đến device_info_settings.xml trong res/xml
    Ta thêm đoạn code này ngay bên dưới dòng có tên bắt đầu là xmlns:android thông thường là dòng thứ 3 hay thứ 4 và thẳng hàng với các dòng bên dưới.
    Mã:
    <
    <?xml version="1.0" encoding="utf-8"?> <LinearLayout android:gravity="center" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="wrap_content" xmlns:android="http://schemas.android.com/apk/res/android"> <ImageView android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="wrap_content" android:src="@drawable/ch_logo" /> </LinearLayout>

3.Giờ bạn tạo 1 file có tên là ch_logo.xml và cho vào đường dẫn res/layout với nội dung sau.
    Mã:
    <?xml version="1.0" encoding="utf-8"?> <LinearLayout android:gravity="center" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="wrap_content" xmlns:android="http://schemas.android.com/apk/res/android"> <ImageView android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="wrap_content" android:src="@drawable/ch_logo" /> </LinearLayout>
    [/SIZE][/B]

4. Và cuối cùng là tạo một ch_logo.png cho vào thư mục res/drawable
    Lưu ý: mỗi máy có kích cỡ khác nhau nên các bạn tuỳ cơ ứng biến mà tạo nhé

Vậy là đã xong ta đóng gói file lại rồi mở file Cài đặt gốc và Cài đặt mới bằng Winrar hoặc 7Zip rồi kéo 1 thư mục META-INF gốc sang mới. Và tiếp tục kéo file AndroidManifest.xml từ gốc sang mới.

Em đã test thử trên sony c1905 và 1 em hàng tàu ko rõ danh tính:)
    Đây là bài hướng dẫn đầu tiên của em nên có gì ko đúng xin ae bỏ qua nha!

Tất cả đoạn code trên ko phải do em làm mà là của anh @nicki bên xda xin cảm ơn anh!\
    Cảm ơn anh em đã đọc bài viết của em!:40.jpg:
    Nếu thấy hay hãy ủng hộ em nhé!:59.jpg::59.jpg:

Last edited by a moderator: 20/7/15
  2. Chung Suport©

Chung Suport© Q.Lý Chuyên Doanh THÀNH VIÊN Danh Dự

Nghề nghiệp:
    Support
    rất hay. có máy sẽ test ngay và luôn . thank bạn

giabao1999Toàn Quốc Mobile thích bài này.
  3. Thanks bạn có bài viết hay

giabao1999 thích bài này.