[Chia sẻ] Hướng dẫn đăng ký tài khoản Dev cài được 10 ứng dụng bằng hình ảnh

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM'

1. tuanngoc2911

tuanngoc2911 NEW VIP

Chào các bạn bài hướng dẫn này mình làm theo hướng dẫn của các bạn bên diễn đàn <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

. các bạn có thể tham khảo bài gốc <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

. Khi đăng ký thành công các bạn có thể cài được 10 ứng dụng. Rất hữu ích cho các bạn nào dùng Lumia 800, 900 và các máy chưa có thể jailbreak.

1. Tìm lấy một email @mail.ecust.edu.cn

​​

• Các bạn cần thiết một địa chỉ mail .edu của trường đại học để đăng ký. các bạn vào theo đường dẫn sau<Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

• Tìm địa chỉ mail như sau: Các ID bắt đầu là 1007 3-ích, 1008xxx, 1009xx và mật khẩu cũng là chính ID đó.
    • Ví dụ như mình dùng tài khoản ID : 10093500@mail.ecust.edu.cn thì mật khẩu sẽ là 10093500
    • Các bạn cứ thử thay đổi các con số và nhập mật khẩu khi nào login được coi như thành công [​IMG]
    2. Các bạn cần có 1 tài khoản outlook.com vào đây để đăng ký nha <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

nhớ là khi đăng ký để toàn bộcountry là china nha.

[​IMG]​​

3. Sau khi có tài khảon outlook thì các bạn cần phải có tài khoản dreamspark vào đây để đăng ký<Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Các bạn vào trang <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

> Create an Account .

​​

Nhập tài khảon outlook hoặc Windows live của bạn vào, trường đại học các bạn copy " 华东理工大学"để dán vào Institution/School.

[​IMG]​​

Khi nhập đầy đủ thông tin yêu cầu các bạn nhấn "continue to verify "

4. Nhập địa chỉ mail .edu mà các bạn có được như hướng dẫn trên bước 1.

[​IMG]​​

Nếu báo địa chỉ mail này đã có người sử dụng như hình dưới thì quay lại bước 1 mò một địa chỉ mail khác nha.

​​

Khi đã được xác nhận thì các bạn vào mail edu mà mình tìm được để lấy link tiếp tục đăng ký. Cái này thì tùy nhanh hay chậm nha. Do có sự thay đổi về bào mật nên khi vào được mail bất kỳ các bạn phải đổi mật khẩu để sử dụng nha.

​​

Khi vào check mail các bạn làm theo từng bước 2 hình trên nha.

​​

Copy đường link trong mail dán vào trình duyệt web và tiếp tục công việc đăng ký.

Các bạn nhấn Maps your acc có thể bước này nó bắt bạn nhập Windows live hoặc Outlook.

​​

Thông tin các bạn nhập như sau:
    Điện thoại: (+86) 13333110513
    Địa chỉ:和平西路334号
    Thành phố:石家庄市
    Postal Code: 050.071

Các bạn nhấn vào "Go here" để xác nhận

​​

Nhớ vào mail outlook hoặc Windows Live để xác nhận hết rồi hãy sử dụng cài app nha .

P/s: Do mình làm vội nên có thể sai 1 số hình ảnh không theo thứ tự các bạn làm theo nếu thấy sai có thể comment dưới cho mình để thay đổi.
    - Bạn nào không làm được thì có thể dùng tài khoản share <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

và cài theo hướng <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Nguồn sưu tầm !!!

QuocToanGSMdongnaigsm thích bài này.