[Chia sẻ] Kinh nghiệm vệ sinh Loa,Chuông điện thoại

Thảo luận trong 'SƠ ĐỒ - THỦ THUẬT - KINH NGHIỆM'

1. Mobjle2

Mobjle2 TRƯỞNG BỐI DONGNAIGSM

Khi khách mang vào loa rè, việc đầu tiên bạn nghĩ đến là báo khách thay loa, thế nhưng một số dòng máy không có sẵn loa hoặc nhiều dòng thay loa mới vào mà vẫn rè .Ngay bản thân mình đã từng ói hàng nhiều em thay loa mới vào vấn rè dù đã làm mẹo vệ sinh loa. Nay chia sẻ anh em cách vệ sinh loa đơn giản nhẹ nhàng cho mấy anh em mới vào nghề. Anh em lấy cái nhíp quấn tý bông đầu nhíp thu gom bụi hay mạt sắt vào sau đó dùng nhíp gắp bỏ bớt bụi (đại đa số rè do làm cơ khí ) , vệ sinh sơ bộ qua số bụi còn lại anh em lấy băng keo 2 mặt quấn vào đầu nhíp sau đó lăn lăn vài lần cho nó sạch không còn vết. Cách này chỉ hiệu quả khi mạt sát chưa làm rách màng loa, còn đã rách màng loa rồi thì thua. Nay mới làm em zen2 khách khen còn nghe hơn khi mới mua máy sướng quá. Anh em nào làm lâu năm biết rồi xin đừng gạch em, em chỉ chia sẻ những cái cực đơn giản cho anh em mới vào nghề kaka.

duongsanhdieuDTMobile255 thích bài này.
  2. thanhbinhsmartphone

thanhbinhsmartphone Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Điện tử viễn thông
    rất hay anh ak, tiện đây thì các bạn chưa biết có thể dùng cách mình hay làm, đó là dùng băng dính (băng keo) ,dính vào mặt loa bị mặt sắt dính và nhiều lần như z băng dính sẽ dính hết mạt sắt, chúc a e lượm nhiều lúa

3. xmen1227

xmen1227 MuavaBan.com Thành Viên VIP NEW VIP

Nghề nghiệp:
    dien tu
    thế cứ tưởng , cao siêu, mất căn bản, thế mà post bài giản đơn, chấp nhận được, có tiến bộ, cứ thế phát huy :7smiley_vn14:

4. duongsanhdieu

duongsanhdieu Support China Android Super Moderator

Mình cũng dùng nhíp gắp nhưng ko hết 100%. Nay thêm được mẹo dùng keo 2 mặt tuy thấy đơn giản nhưng hiệu quả vô cùng. Thank you rất bổ ích.

5. thanhbinhsmartphone

thanhbinhsmartphone Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Điện tử viễn thông
    hiệu quả nhưng 1 số loại loa thôi, còn 1 số loại khó chịu vô cùng, lau hết nhưng vẫn rè 0------> thay mới done