[Chia sẻ] Repair boot LG P768 ok by tool free

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM'

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dongnaigsm

dongnaigsm Lãnh Đạo Forum Administrator

Sau hai ngày vày vọc mình đã thành công trên con LG L9 P768 Việt nam. Trên nhiều diễn đàn chưa có nhiều bài viết cụ thể. Mình sẽ hướng dẫn những ai chưa biết vấn đề này.
    Các ban có thể tham khảo ở trang này <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Các công cụ cần thiết:
    1. <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

(tìm trong diễn đàn xda)
    2. Flashtool <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

3. Android adb <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

4. Fastboot <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

5. u-boot-recovery <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

6. recovery 6.0.3.1 P760 <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

7. CWM v6.0.4.5 Touch <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

8. Super SU <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

9. Phần mềm driver LG cho máy tính mới nhất.
    Các bước tiến hành:
    A. Unbrick
    1. Giải nén file Android, Fastboot vào ổ C (trực tiếp trong ổ luôn ko cho vào thư mục khác)
    2. Giải nén file u-boot-recovery. Copy vào mục bin trong thu mục Fastboot đã giải nén ở bước 1
    3. Chạy Start.bat trong Fastboot sau đó chọn 4 (P768) và làm theo hướng dẫn của nó (tháo pin ra, kết nối với máy tính, đợi 4s rồi nắp pin vào. Chú ý trong quá trình này máy tính sẽ load driver OMAPxxx. Các bạn vào quản lý Device bằng cách nháy chuột phải vào Computer chọn Manage rồi chọn Device Manager. Trong mục Other devices hiện nên LG (hoặc cái gì đó mình không nhớ). Các bạn updater driver cho nó bằng cách nhấp chuột phải chọn updater driver - Chọn Browse my computer tìm đường link đến thư mục fastboot -usb_drv_windows. Đợi nó cài xong là ok. nếu không cài được OMAPxx thì không làm được nhé)
    4. Giữ Shift nháy chuột phải vào thư mục bin trong fastboot chọn Open comander window
    Gõ các dòng lệnh sau:
    fastboot devices
    fastboot erase u-boot
    fastboot erase boot
    fastboot erase recovery
    fastboot flash u-boot 2u-ice.img
    fastboot flash boot 3boot-ice.img
    fastboot flash recovery 4recovery-ice.img
    Nếu trong quá trình gõ lệnh mà hiện lên wait device có nghĩa là điện thoại đã ngắt kết nối với máy tính. Các bạn lại tháo pin ra làm như bước 3 và gõ tiếp lệnh.
    5. Rút cáp kết nối điện thoại với máy tính. Tắt dthoai nhấn giữ phím volum up kết hợp cắm cáp đợi khoảng 6s để dthoai vào chế độ S/W upgrating
    6. Up stock rom thông qua R&B tool (search trên google có nhiều bài viết hướng dẫn).
    Các bạn phải dùng rom P760 trên mới unlock bootloader dc mình đã thử với rất nhiều rom p768 không thể dc.
    Cơ bản công việc đã sắp xong. Mệt quá nếu có người quan tâm thi mình sẽ hướng dẫn tiếp không các bạn làm như <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

P/S nguồn sưu tầm test ok by me , cảm ơn <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

đã chia sẽ bài viết này:4:

2. thanhbinhsmartphone

thanhbinhsmartphone Thành Viên VIP

Nghề nghiệp:
    Điện tử viễn thông
    nó nhận driver xong 1 giây sau lại nhận lại, cứ như z hoài, có phải hỏng ổ cứng k bác

minhtungmobile thích bài này.
  3. zinzinlinkin

zinzinlinkin SUPER VIP

cảm ơn a đã chia sẻ

4. Tài_Mobile

Tài_Mobile Tâm Huyết 4rum THÀNH VIÊN Danh Dự

Nghề nghiệp:
    Sữa chữa ĐTDĐ
    thanks admin

5. sieunhanblue02

sieunhanblue02 Gia Đình DONGNAIGSM

làm xong thì đen màn hình luôn

6. Xuân Toàn

Xuân Toàn Member Vip NEW VIP

máy ban đầu bị sao bác , con này gặp mấy cây mất tự động mất boot repair ok hết ko ăn thua gì, kiếm máy xác đục thay ổ cứng thay qua là là lên thôi

7. coixadoa

coixadoa Thành Viên Vip Thành Viên VIP

thanhs thơt nha

8. jimmymobile

jimmymobile Gia Đình DONGNAIGSM

mình đang gặp 1 con p768 logo hiện security error.mình làm theo các bước trên đến mục fastboot flash recovery 4recovery-ice.img báo ok.đến Rút cáp kết nối điện thoại với máy tính. Tắt dthoai nhấn giữ phím volum up kết hợp cắm cáp đợi khoảng 6s để dthoai vào chế độ S/W upgrating thì màn hình đen xì.phone vẫn boot nhưng chỉ trong fastboot nếu dùng 3.Chạy Start.bat trong Fastboot sau đó chọn 4 (P768)...
    a e giúp đỡ với vì phone chỉ nhận OMAPxxx driver và lên xong mất lên xong mất ko giữ đc driver.thanks all

9. vulongmobile

vulongmobile Gia Đình DONGNAIGSM

cảm ơn bạn đã chia sẽ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.