[Chia sẻ] Vấn đề IMEI nhân bản & iCloud iPhone....

Thảo luận trong 'TẤT CẢ VỀ IOS'

1. Nhân_Mobile

Nhân_Mobile Thành Viên Vip Thành Viên VIP

Thấy anh em thắc mắc vụ này( máy lúc thu vô rs ok,tới khi bán khách rs lại dính ailao 1 cách khó hiểu), nay lập Topic này giải thích ngắn gọn cho anh em hiểu, anh em nào biết rồi xin đừng gạch đá ạ.
    Nguyên tắc của iCloud: tài khoản iCloud sẽ được lưu trên Server Apple, mỗi lần Active, iPhone sẽ kết nối đến Server, Server sẽ nhận diện iPhone theo IMEI của máy, nếu iPhone đang bật chế độ Find My iPhone, server sẽ hỏi tài khoản iCloud đăng nhập.
    - Khi nào thì iCloud thoát hẳn hoàn toàn?
    Duy nhất khi và chỉ khi thoát bằng mật khẩu chính chủ ONLINE, thì iPhone (hay số IMEI) đó sẽ thoát hoàn toàn iCloud (Find My iPhone: OFF).
    - IMEI nhân bản?
    Bất kỳ số IMEI nào từng lên iOS 7 đều được Server Apple quản lý iCloud, do đó dù là IMEI của 3GS nạp cho iPhone 4 khi không thoát hẳn khi restore hay reset đều dính iCloud.
    Ví dụ: nhân bản 1 IMEI cho 2 cái iPhone 4, 1 cái của mình 1 cái của khách, tài khoản iCloud của mình, IMEI của máy mình. Nhưng khi lấy iPhone 4 của khách để bấm mật khẩu thoát iCloud ONLINE (thoát hẳn) thì IMEI chung đó sẽ ko còn iCloud dù máy mình đang đăng nhập. Khi đó khách nhập tài khoản mới của họ thì máy mình cũng dính iCloud của họ. Vì vậy khi đã thoát hẳn bằng mật khẩu thì ai đăng nhập trước thì IMEI đó sẽ dính tài khoản iCloud của người đó.

Đây là kiến thức rất chuẩn của mình, anh em nên đọc kỹ và suy nghĩ từng chữ sẽ hiểu được vấn đề mà ko cần suy nghĩ nhiều càng thêm rắc rối.
    Anh em có ý kiến gì hay chia sẽ cho anh em cùng nhau phát triển!

NhatTrung553, leha_mobileQuocToanGSM thích bài này.
  2. QuocToanGSM

QuocToanGSM ALL BOX THÀNH VIÊN Danh Dự

thank nhân chia sẽ hữu ít thông tin cho anh em mobile

Nhân_Mobile thích bài này.
  3. AnhDuyMobile202

AnhDuyMobile202 Supper Vip THÀNH VIÊN Danh Dự

quá chuẩn men

4. NhatTrung553

NhatTrung553 NEW VIP

:D kiến thức bổ ích cho anh em chưa biết